Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè thị xã Duyên Hải 2024: Chương trình trại hè thiếu nhi tại Phường 1
16/07/2024
Lượt xem: 54
Sáng 14/7/2024, tại trường THCS Chu Văn An, Ban chỉ huy chiến dịch Thanh niên tình nguyện (TNTN) hè thị xã Duyên Hải chọn Phường 1 làm điểm tổ chức trại hè thiếu nhi.
Tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Tham dự có đồng chí Châu Hoàng Ân, Phó Bí thư Đoàn thị xã Duyên Hải; đồng chí Lương Minh Dừa, Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ thị xã; đại diện lãnh đạo Đảng ủy, UBND Phường 1, Công an thị xã Duyên Hải, Công an Phường 1 cùng đại diện các doanh nghiệp, trường học và hơn 100 học sinh, đoàn viên thanh niên trên địa bàn.
Chương trình bao gồm nhiều hoạt động bổ ích như tuyên truyền phòng chống đuối nước, tai nạn thương tích, phòng chống tội phạm, vi phạm pháp luật, phòng cháy chữa cháy, cùng các hoạt động trò chơi dân gian, hớt tóc miễn phí.
Cán bộ Công an tuyên truyền về PCCC và CNCH.
Nhân dịp này, Thị đoàn Duyên Hải tặng 300 quyển tập; các cá nhân, doanh nghiệp tài trợ 30 phần quà cho các em thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn, tổng trị giá 11 triệu đồng. Ông Lương Minh Dừa, Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ thị xã hỗ trợ 02 triệu đồng cho chiến dịch TNTN hè tại Phường 1.
Học sinh tham gia các trò chơi dân gian.
Hớt tóc miễn phí cho học sinh.
Trại hè thiếu nhi là hoạt động cao điểm trong Chiến dịch TNTN hè thị xã Duyên Hải năm 2024, thể hiện vai trò xung kích trong chăm lo, giáo dục thiếu niên, nhi đồng của các cấp bộ đoàn, đội. Chương trình không chỉ mang đến sân chơi bổ ích cho các em trong dịp hè mà còn tạo sự lan tỏa trong các cấp, các ngành và toàn xã hội chung tay thực hiện tốt công tác bảo vệ, chăm sóc, giáo dục trẻ em.
Đức Huy
×