Thị xã Duyên Hải tổ chức thành công Giải Karate mở rộng lần I, năm 2024
01/07/2024
Lượt xem: 64
Trong 02 ngày 29 và 30/6/2024, Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao phối hợp cùng CLB Karate thị xã Duyên Hải đã tổ chức thành công Giải Karate thị xã Duyên Hải mở rộng lần I, năm 2024. Đây là hoạt động nằm trong chuỗi sự kiện Tháng hành động vì trẻ em thị xã Duyên Hải năm 2024.
Ban Tổ chức trao cờ lưu niệm cho đại diện các đơn vị.
Giải đấu thu hút 160 vận động viên đến từ 08 đơn vị thuộc thị xã Duyên Hải và huyện Duyên Hải. Trong hai ngày thi đấu, các vận động viên đã tranh tài ở nội dung đối kháng Kumite cá nhân nam và nữ, với các hạng cân từ 26 kg đến trên 70 kg.
Các vận động viên thi đấu đối kháng Kumite.
Kết thúc giải đấu, Ban Tổ chức đã trao tổng cộng 102 huy chương cho các vận động viên, bao gồm 29 huy chương vàng, 29 huy chương bạc và 44 huy chương đồng.
HLV Lâm Văn Định, Chủ nhiệm CLB Karate thị xã Duyên Hải, Phó Trưởng BTC giải trao Huy chương cho các VĐV.
Qua giải đấu nhằm tạo sân chơi lành mạnh, động viên cổ vũ phong trào tập luyện môn Karate cho thiếu niên, nhi đồng, đồng thời tuyển chọn nguồn vận động viên đạt chất lượng tốt tham gia giải vô địch Karate tỉnh Trà Vinh năm 2024 trong thời gian tới.
Đức Huy
×